WPtouch Pro 3.6.4 - en to th translation catalogue (885 entries)

en: WPtouch Help & Account Links
th: ความช่วยเหลือบน WPtouch และลิงก์บัญชี

en: Support Forums
th: ฟอรัมความช่วยเหลือ

en: Documentation
th: เอกสารประกอบ

en: Account & Downloads
th: บัญชี & การดาวน์โหลด

en: BraveNewCode on Twitter
th: BraveNewCode บน Twitter

en: Plugin Licensing Terms
th: เงื่อนไขใบอนุญาตปลั๊กอิน

en: What's in WPtouch Pro?
th: มีอะไรใน WPtouch Pro?

en: License upgrade available
th: อัปเกรดใบอนุญาตที่มีอยู่

en: Notifications
th: การแจ้งเตือน

en: No notifications
th: ไม่มีการแจ้งเตือน

en: A new product version (%s) is available. %sRenew your license%s to download this update and receive additional product support.
th: ผลิตภัณฑ์รุ่นใหม่ (%s) พร้อมให้โหลดแล้ว %sต่ออายุใบอนุญาตของคุณ%s เพื่อดาวน์โหลดอัปเดตนี้ และรับการสนับสนุนผลิตภัณฑ์เพิ่มเติม

en: A new product version (%s) is available. Please %sactivate your license%s, or %spurchase a new license%s to enable updates and full product support.
th: ผลิตภัณฑ์รุ่นใหม่ (%s) พร้อมให้ใช้งานแล้ว โปรด %sเปิดใช้ใบอนุญาต%s ของคุณ หรือ %sซื้อใบอนุญาตใหม่%s เพื่อเปิดใช้ชุดอัปเดตและการสนับสนุนบนผลิตภัณฑ์แบบเต็มรูปแบบ

en: License Details
th: รายละเอียดใบอนุญาต

en: Note
th: หมายเหตุ

en: Once you activate, this page will be hidden.
th: เมื่อคุณเปิดใช้งานแล้ว หน้าเพจนี้จะถูกซ่อน

en: It will only reappear if you reset your WPtouch Pro settings.
th: มันจะปรากฏขึ้นอีกครั้งเฉพาะเวลาคุณรีเซ็ตการตั้งค่า WPtouch Pro ใหม่

en: Account E-Mail Address
th: บัญชีที่อยู่อีเมล

en: Product License Key
th: คีย์ใบอนุญาตผลิตภัณฑ์

en: Renew License
th: ต่ออายุใบอนุญาต

en: Activate
th: เปิดใช้งาน

en: Clear License
th: ล้างใบอนุญาต

en: Success.
th: สำเร็จ

en: Activation Complete. Enjoy WPtouch Pro!
th: การเปิดใช้งานเสร็จสมบูรณ์ ขอให้สนุกกับ WPtouch Pro!

en: E-mail address or license key rejected
th: ที่อยู่อีเมลหรือคีย์ใบอนุญาตถูกตีกลับ

en: The wptouch.com server rejected your E-Mail address and/or License Key. Please check they are correct and try again.
th: เซิร์ฟเวอร์ wptouch.com ตีกลับที่อยุ่อีเมล และ/หรือคีย์ใบอนุญาตของคุณ โปรดตรวจสอบความถูกต้องและลองใหม่อีกครัั้ง

en: Your license has expired.
th: ใบอนุญาตของคุณหมดอายุแล้ว

en: %sRenew your license%s to continue to receive product updates and support.
th: %sต่ออายุใบอนุญาตของคุณ%s เพื่ออัปเดตและรับการสนับสนุนผลิตภัณฑ์อย่างต่อเนื่อง

en: No licenses remaining.
th: ไม่มีใบอนุญาตที่เหลืออยู่

en: You have used all your activations. What do you want to do?
th: คุณได้เปิดใช้งานทั้งหมด คุณต้องการทำอะไร?

en: Upgrade My License
th: อัปเกรดใบอนุญาตของฉัน

en: Contact support for assistance
th: ติดต่อฝ่ายสนับสนุนเพื่อรับความช่วยเหลือ

en: The server is unavailable.
th: เซิร์ฟเวอร์ไม่พร้อมใช้งาน

en: The wptouch.com server currently cannot authorize your License.
th: เซิร์ฟเวอร์ wptouch.com ไม่สามารถอนุมัติใบอนุญาตของคุณได้ในขณะนี้

en: Please %scontact us%s and let us know about it.
th: กรุณา %sติดต่อเรา%s และบอกให้เรารู้

en: General
th: ทั่วไป

en: Compatibility
th: ความเข้ากันได้

en: Auto-detect
th: ตรวจจับอัตโนมัติ

en: WPtouch Pro site title
th: ชื่อเว็บไซต์ WPtouch Pro

en: If the title of your site is long, you can shorten it for display within WPtouch Pro themes.
th: ถ้าชื่อเว็บไซต์ของคุณยาว คุณสามารถย่อให้สั้นลงได้เพื่อแสดงผลในธีม WPtouch Pro

en: Display %sPowered by WPtouch Pro%s in footer
th: แสดงข้อความ %sขับเคลื่อนโดย WPtouch Pro%s ตรงท้ายหน้าเว็บ

en: Use my WPtouch Pro referral code to earn commission
th: ใช้รหัสอ้างอิง WPtouch Pro ของฉันเพื่อรับคอมมิชชัน

en: Licensed users of WPtouch Pro can earn a commission for each sale they generate from their mobile website
th: ผู้ใช้ที่ได้รับอนุญาตของ WPtouch Pro จะรับคอมมิชชันได้จากทุกการขายที่เกิดขึ้นบนเว็บไซต์มือถือของพวกเขา

en: Site Title & Byline
th: ชื่อเว็บไซต์และชื่อย่อย

en: Regionalization
th: ภูมิภาคาภิวัฒน์

en: Language
th: ภาษา

en: The WPtouch Pro admin panel &amp; supported themes will be shown in this locale.
th: แผงผู้ดูแลระบบ WPtouch Pro &amp; ธีมที่สนับสนุนจะถูกแสดงไว้ในตำแหน่งนี้

en: Translate administration panel text
th: แปลข้อความแผงผู้ดูแล

en: Display Mode
th: โหมดการแสดงผล

en: Theme Display
th: การแสดงผลธีม

en: Normal (active for all mobile visitors)
th: ปกติ (ใช้งานได้สำหรับผู้เข้าชมบนมือถือทั้งหมด)

en: Preview (active only for logged-in site administrators)
th: แสดงตัวอย่าง (ใช้ได้เฉพาะสำหรับผู้ดูแลเว็บไซต์ที่เข้าสู่ระบบเท่านั้น)

en: Disabled (mobile theme will never show)
th: ปิดการใช้งาน (ธีมมือถือจะไม่ปรากฏ)

en: Landing Page
th: หน้าที่เชื่อมโยง

en: WPtouch Pro landing page
th: หน้าที่เชื่อมโยงของ WPtouch Pro

en: Default (same as WordPress)
th: ค่าเริ่มต้น (เช่นเดียวกับเวิร์ดเพรส)

en: Select from WordPress pages
th: เลือกจากหน้าเวิร์ดเพรส

en: Custom Slug or URL
th: Slug หรือ URL ที่กำหนดเอง

en: Enter a Slug (i.e. "/home") or a full URL path
th: ป้อน Slug (อย่างเช่น "/home") หรือชื่อ URL เต็ม

en: Desktop / Mobile Switching
th: การสลับใช้บนเดสก์ทอป / มือถือ

en: 1st time visitors see desktop theme
th: ผู้เข้าชมครั้งแรกจะเห็นธีมเดสก์ทอป

en: Your regular theme will be shown to 1st time mobile visitors.
th: ธีมปกติของคุณจะแสดงให้ผู้เข้าชมทางมือถือเป็นครั้งแรก

en: Show switch link in mobile view
th: แสดงสวิตช์ลิงก์ในมุมมองมือถือ

en: Will show toggle buttons in the theme's footer allowing users to switch to your desktop theme. Is not shown in Web-App Mode.
th: ปุ่มสลับจะปรากฏในส่วนท้ายธีมเพื่อให้ผู้ใช้เปลี่ยนไปยังธีมเดสก์ทอปของคุณได้ ไม่แสดงในโหมดเว็บแอป

en: Choose the target for the mobile switch link
th: เลือกเป้าหมายสำหรับสวิตช์ลิงก์มือถือ

en: Current page
th: หน้าปัจจุบัน

en: Home page
th: หน้าหลัก

en: Desktop theme switch buttons
th: ปุ่มสลับธีมเดสก์ทอป

en: Allows visitors to switch from your desktop theme to your mobile theme. You can also customize the placement of Switch buttons by placing the wptouch_desktop_switch_link() template tag somewhere in your desktop theme.
th: ช่วยให้ผู้เข้าชมเปลี่ยนจากธีมเดสก์ทอปของคุณไปเป็นธีมมือถือของคุณได้ คุณยังสามารถปรับตำแหน่งของปุ่มสวิทช์ได้โดยการจัดวางแท็กแม่แบบ wptouch_desktop_switch_link() ในธีมเดสก์ทอปของคุณ

en: Automatically inserted inline
th: แทรกหน้าอัตโนมัติ

en: Automatically inserted with AJAX (better for caching)
th: แทรกด้วย AJAX โดยอัตโนมัติ (ดีกว่าสำหรับการแคช)

en: Template tag
th: แท็กแม่แบบ

en: Custom Code
th: รหัสที่กำหนดเอง

en: HTML, JavaScript, statistics or custom code
th: HTML, จาวาสคริปท์, สถิติหรือรหัสแบบกำหนดเอง

en: Enter any custom code here to be output in the theme footer.
th: ป้อนรหัสที่กำหนดเองที่นี่เพื่อเป็นเอาท์พุตในส่วนท้ายของธีม

en: Custom Stylesheet
th: สไตล์ชีทที่กำหนดเอง

en: URL to a custom CSS file to load
th: URL ไปยังไฟล์ CSS กำหนดเองเพื่อโหลด

en: Useful if you have specific compatibility CSS you need to add.
th: เป็นประโยชน์ถ้าคุณมี CSS ที่เข้ากันได้โดยเฉพาะที่คุณต้องการเพิ่มลงไป

en: Shortcodes
th: ชอร์ตโค้ด

en: Remove these shortcodes when WPtouch Pro is active
th: ลบ shortcode เมื่อ WPtouch Pro ทำงาน

en: Enter a comma separated list of shortcodes to remove.
th: ใส่จุลภาคคั่นรายการ shortcode เพื่อลบ

en: Filter URLs
th: ตัวกรอง URLs

en: Limit the function of WPtouch Pro on specific URLs/Pages
th: จำกัดฟังก์ชันการทำงานของ WPtouch Pro บน URL/หน้าที่ระบุ

en: Do not load WPtouch Pro on these URLs/pages
th: อย่าโหลด WPtouch Pro บน URL/หน้าเว็บเหล่านี้

en: Only load WPtouch Pro on these URLs/pages
th: โหลด WPtouch Pro บน URL/หน้าเว็บเหล่านี้เท่านั้น

en: Apply filter to these URLs/Pages
th: ใช้ตัวกรองกับ URL/หน้าเว็บเหล่านี้

en: Each permalink URL fragment should be on its own line and relative, e.g. "/about" or "/products/store"
th: permalink URLแต่ละส่วนควรอยู่ในสายของตัวเองและมีความสัมพันธ์กัน อย่างเช่น "/about" หรือ "/products/store"

en: Desktop Theme
th: ธีมเดสก์ทอป

en: Try to include desktop theme functions.php file
th: พยายามรวบรวมไฟล์ธีมเดสก์ทอปที่ใช้ฟังก์ชั่นใน php

en: This may be required for desktop themes with unique features that are not showing when WPtouch Pro is active.
th: นี่อาจจำเป็นสำหรับธีมเดสก์ท็อปที่มีคุณสมบัติที่เป็นเอกลักษณ์ซึ่งจะไม่แสดงให้เห็นตอนที่ WPtouch Pro เปิดใช้งาน

en: Method to load file
th: วิธีการโหลดไฟล์

en: Include file directly
th: รวมไฟล์เข้าไปโดยตรง

en: Translate and create new files
th: แปลและสร้างไฟล์ใหม่

en: Custom User-Agents
th: User-Agent ที่กำหนดเอง

en: User-agents (line separated)
th: User-agents (แยกบรรทัด)

en: Adding additional user-agents will force WPtouch Pro to be active for matching browsers.
th: การเพิ่ม user-agent เพิ่มเติมจะทำให้ WPtouch Pro ถูกเปิดใช้งานสำหรับเบราเซอร์ที่เข้ากัน

en: Backup &amp; Import
th: การสำรอง &amp; นำเข้า

en: Automatically backup settings to the %s folder
th: การตั้งค่าสำรองข้อมูลอัตโนมัติไปยังโฟลเดอร์ %s

en: WPtouch Pro backups your settings each time they are saved.
th: WPtouch Pro สำรองการตั้งค่าของคุณไว้ทุกครั้งที่มีการบันทึกไว้

en: Tools &amp; Debug
th: เครื่องมือและการแก้ปัญหา

en: Use jQuery 2.x in themes (faster for mobile devices) instead of WordPress' version
th: ใช้ jQuery 2.x ในธีม (เร็วกว่าสำหรับอุปกรณ์มือถือ) แทนรุ่นของ WordPress

en: jQuery 2.x is significantly smaller and faster than previous jQuery versions - may cause problems with other plugins, use carefully.
th: jQuery 2.x เล็กและเร็วกว่า jQuery รุ่นก่อนมาก - อาจก่อให้เกิดปัญหากับปลั๊กอินอื่น โปรดใช้อย่างระมัดระวัง

en: Show load times and query counts in the footer
th: แสดงเวลาและจำนวนการโหลดในส่วนท้าย

en: Helps you find slow pages/posts on your site.
th: ช่วยคุณค้นหาหน้าเพจที่ช้า/โพสต์ต่างๆ บนเว็บไซต์ของคุณ

en: Enable debug log
th: เปิดใช้งานบันทึกการแก้บัก

en: Creates a debug file to help diagnose installation issues.
th: สร้างไฟล์ดีบักที่จะช่วยแก้ปัญหาในการติดตั้ง

en: WordPress Plugins
th: ปลั๊กอินเวิร์ดเพรส

en: Admin Mode
th: โหมดผู้ดูแลระบบ

en: Admin panel settings shown
th: แสดงการตั้งค่าแผงผู้ดูแล

en: Default
th: ค่าเริ่มต้น

en: Advanced
th: ชั้นสูง

en: Theme Menus
th: เมนูธีม

en: Menu Setup
th: ตั้งค่าเมนู

en: Icon Upload & Sets
th: ไอคอนอัปโหลดและตั้งค่า

en: WordPress Pages
th: หน้าเว็บเวิร์ดเพรส

en: None
th: ไม่มี

en: Menu Options
th: ตัวเลือกเมนู

en: Enable parent items as links
th: เปิดใช้รายการผู้ปกครองเป็นลิงก์

en: If disabled, parent menu items will only toggle child items.
th: ถ้าปิดการใช้งาน รายการเมนูผู้ปกครองจะสลับเฉพาะรายการของเด็กเท่านั้น

en: Use menu icons
th: ใช้ไอคอนเมนู

en: Icon Upload
th: ไอคอนอัปโหลด

en: Uploaded Icons
th: ไอคอนที่อัปโหลดแล้ว

en: Icon Sets
th: เซ็ตไอคอน

en: Themes
th: ธีม

en: Extensions
th: ส่วนขยาย

en: What's New
th: มีอะไรใหม่

en: Download Backup File
th: ดาวน์โหลดไฟล์สำรองข้อมูล

en: Restore Backup File
th: เรียกคืนไฟล์สำรองข้อมูล

en: New
th: ใหม่

en: Undo
th: เลิกทำ

en: Desktop theme colors
th: สีธีมเดสก์ทอป

en: Palette
th: จานสี

en: Custom latest posts page
th: หน้าเพจโพสต์ล่าสุดแบบกำหนดเอง

en: No icons have been uploaded yet
th: ยังไม่มีไอคอนที่อัปโหลด

en: Delete
th: ลบ

en: Upload Icon
th: อัปโหลดไอคอน

en: Upload Complete!
th: อัปโหลดเรียบร้อย!

en: Ready to upload
th: พร้อมอัปโหลดแล้ว

en: View Debug File
th: ดูไฟล์ดีบัก

en: Your Server Configuration
th: การกำหนดค่าเซิร์ฟเวอร์ของคุณ

en: Updating...
th: กำลังอัปเดท...

en: Upgrade to %s
th: อัปเกรดไปยัง %s

en: Download %s Update
th: ดาวน์โหลด %s อัปเดท

en: by %s
th: โดย %s

en: Extension location: %s
th: ตำแหน่งของส่วนขยาย: %s

en: Relative to your WordPress wp-content directory.
th: เกี่ยวข้องกับไดเรกทอรี wp-content ในเวิร์ดเพรสของคุณ

en: Available in WPtouch Pro
th: มีอยู่ใน WPtouch Pro

en: More Info
th: ข้อมูลเพิ่มเติม

en: Upgrade License
th: อัปเกรดใบอนุญาต

en: Get License
th: รับใบอนุญาต

en: Downloading...
th: กำลังดาวน์โหลด...

en: Install
th: ติดตั้ง

en: Download
th: ดาวน์โหลด

en: Setup
th: ตั้งค่า

en: Deactivate
th: ปิดการใช้งาน

en: Your server configuration is preventing WPtouch Pro from installing and updating from the Cloud. %sPlease visit %sthis article%s to follow the steps to enable Cloud install, or you can manually download and install into the wptouch-data/%s directory.
th: การกำหนดค่าเซิร์ฟเวอร์ของคุณจะกันไม่ให้ WPtouch Pro ทำการติดตั้งและอัปเดทจาก Cloud ได้ %sกรุณาดู %sบทความนี้%s เพื่อปฏิบัติตามขั้นตอนต่างๆ ในการติดตั้ง Cloud หรือคุณสามารถดาวน์โหลดและติดตั้งลงไดเรกทอรี wptouch-data%s ได้ด้วยตัวเอง

en: Loading Cloud Extensions
th: กำลังโหลดส่วนขยายของคลาวด์

en: Check All
th: เลือกทั้งหมด

en: Reset
th: รีเซ็ท

en: Menu
th: เมนู

en: Active menus used in this theme.
th: เมนูใช้งานล่าสุดถูกใช้ในธีมนี้

en: Show/Hide
th: แสดง/ซ่อน

en: Menu Item
th: รายการเมนู

en: Icon Set
th: ชุดไอคอน

en: Drag icons to associate them with menu items
th: ลากไอคอนเพื่อเชื่อมโยงกับรายการเมนู

en: You don't have any custom icons yet.
th: คุณยังไม่มีไอคอนกำหนดเอง

en: Default Icon
th: ไอคอนเริ่มต้น

en: applies to all unset icons
th: ใช้กับไอคอนที่ไม่ได้ตั้งค่าทั้งหมด

en: Trash
th: ถังขยะ

en: drag icon here to reset
th: ลากไอคอนมาที่นี่เพื่อรีเซ็ต

en: Upload
th: อัปโหลด

en: Gathering information about available icon sets...
th: กำลังรวบรวมข้อมูลเกี่ยวกับชุดไอคอนที่ใช้งานได้...

en: The %s%s%s directory is not currently writable. %sPlease fix this issue to enable installation of additional icon sets.
th: ไดเรกทอรี %s%s%s ไม่สามารถเขียนได้ในปัจจุบัน %sกรุณาแก้ปัญหานี้เพือทำการติดตั้งชุดไอคอนเพิ่มเติม

en: Custom Icons
th: ไอคอนที่กำหนดเอง

en: Installed
th: ติดตั้งแล้ว

en: Installing...
th: กำลังติดตั้ง...

en: Unable to Install
th: ไม่สามารถติดตั้งได้

en: Pro
th: โปร

en: Enable %s
th: เปิดใช้งาน %s

en: When unchecked, %s will be disabled for users viewing your WPtouch Pro theme.
th: เมื่อเลิกทำเครื่องหมาย %s จะปิดใช้งานสำหรับผู้ใช้ในการดูธีม WPtouch Pro ของคุณ

en: No plugins to disable.
th: ไม่มีปลั๊กอินให้ปิดการใช้งาน

en: Choose which plugins to include in your mobile theme
th: เลือกปลั๊กอินที่จะรวมไว้ในธีมมือถือของคุณ

en: Your active plugin list is refreshing
th: กำลังรีเฟรชปลั๊กอินที่คุณใช้งาน

en: WordPress Page
th: หน้าเว็บเวิร์ดเพรส

en: Please paste your encoded settings below and save to restore your settings.
th: กรุณาวางการตั้งค่าการเข้ารหัสของคุณด้านล่าง และบันทึกเรียกคืนการตั้งค่าของคุณ

en: Click to view screenshots
th: คลิกเพือชมภาพหน้าจอ

en: Update to %s
th: อัปเดทไปยัง %s

en: This theme supports %s devices
th: ธีมนี้สนับสนุนอุปกรณ์ %s

en: Theme location: %s
th: ตำแหน่งธีม: %s

en: Buy Now
th: ซื้อเลย

en: Copy
th: คัดลอก

en: Loading Cloud Themes
th: กำลังโหลดธีม Cloud

en: Quick Links
th: ลิงค์ที่ใช้บ่อย

en: What's New Changelog
th: มีเชนจ์ล็อกอะไรใหม่

en: Look at Pro Themes
th: ดูธีมโปร

en: Look at Pro Extensions
th: ดูส่วนขยายรุ่นโปร

en: Look at Pro Features
th: ดูคุณสมบัติรุ่นโปร

en: Product Support
th: การสนับสนุนผลิตภัณฑ์

en: Product Knowledgebase
th: คลังความรู้ผลิตภัณฑ์

en: Manage Account
th: จัดการบัญชี

en: Manage License
th: จัดการใบอนุญาต

en: WPtouch User Guide
th: คู่มือผู้ใช้งาน WPtouch

en: WPtouch News
th: ข่าว WPtouch

en: Read More
th: อ่านเพิ่มเติม

en: WPtouch Pro will be active when any of the following user-agents or user-agent combinations are matched
th: WPtouch Pro จะทำงาน เมื่อมีการจับคู่ user-agent หรือชุด user-agent ดังต่อไปนี้

en: None (Use WordPress Settings)
th: ไม่มี (ใช้การตั้งค่า WordPress)

en: %sAdvanced Type for WPtouch Pro%s requires %s to be enabled on your server in order to load web fonts. Please contact your server administrator or web host to enable this function.
th: รูปแบบขั้นสูง %s สำหรับ WPtouch Pro%s จะต้อง %s เปิดใช้งานบนเซิร์ฟเวอร์ของคุณจึงจะดาวน์โหลดแบบอักษรของเว็บได้ โปรดติดต่อผู้ดูแลเซิร์ฟเวอร์หรือเว็บโฮสต์ของคุณเพื่อเปิดใช้ฟังก์ชันนี้

en: Load Fonts
th: โหลดแบบอักษร

en: Could not load your fonts. Please check project/kit details and reload.
th: ไม่สามารถโหลดแบบอักษรของคุณได้ โปรดตรวจสอบรายละเอียดโครงการ/ชุดอุปกรณ์แล้วโหลดใหม่

en: Font Source
th: แหล่งที่มาของแบบอักษร

en: Select the source for your web fonts
th: เลือกแหล่งที่มาของแบบอักษรของคุณ

en: Other options will become available once allow_url_fopen is enabled
th: ตัวเลือกอื่นจะใช้ได้เมื่อเปิดใช้งาน allow_url_fopen

en: Theme Font Pairings (Configure in Theme Settings)
th: จับคู่แบบอักษรกับธีม (กำหนดในการตั้งค่าธีม)

en: Custom Google Fonts
th: แบบอักษรจาก Google ที่กำหนดเอง

en: Kit ID
th: รหัสชุดอุปกรณ์

en: Domain
th: โดเมน

en: Project
th: โครงการ

en: Latin (Default)
th: ละติน (ค่าเริ่มต้น)

en: Latin Extended
th: ละตินพร้อมส่วนขยาย

en: Cyrillic
th: ซีริลลิค

en: Greek
th: กรีก

en: Greek Extended
th: กรีกพร้อมส่วนขยาย

en: Devangari
th: เทวนาครี

en: Vietnamese
th: เวียตนาม

en: Heading
th: หัวเรื่อง

en: Body
th: เนื้อหา

en: Meta
th: เมต้า

en: Load subsets
th: โหลดส่วนย่อย

en: Font Selection
th: การเลือกแบบอักษร

en: Logout
th: ออกจากระบบ

en: Search this website
th: ค้นหาเว็บไซต์นี้

en: Search
th: ค้นหา

en: previous post
th: โพสต์ก่อนหน้า

en: next post
th: โพสต์ถัดไป

en: by
th: โดย

en: Related
th: ที่เกี่ยวข้อง

en: You searched for "%s"
th: คุณได้ค้นหา "%s"

en: Show %s Results
th: แสดง %s ผลลัพธ์

en: No results found
th: ไม่พบผลลัพธ์

en: Load more %s results
th: โหลดผลลัพธ์เพิ่มอีก %s รายการ

en: no comments
th: ไม่มีความคิดเห็น

en: 1 comment
th: 1 ความคิดเห็น

en: % comments
th: % ความคิดเห็น

en: Categories
th: หมวดหมู่

en: Tags
th: แท็ก

en: Header Menu
th: เมนูส่วนหัว

en: Choose a menu
th: เลือกเมนู

en: Main menu selection
th: การเลือกเมนูหลัก

en: Theme background
th: พื้นหลังธีม

en: Header & Menu
th: ส่วนหัวและเมนู

en: Links
th: ลิงก์

en: Post/Page Headers
th: โพสต์/หัวกระดาษ

en: Theme Shapes
th: รูปทรงธีม

en: Theme shape style
th: สไตล์ของรูปทรงธีม

en: Bauhaus will use this shape style throughout its appearance
th: Bauhaus จะใช้สไตล์ของรูปทรงนี้ในรูปลักษณ์ของมัน

en: Circles
th: วงกลม

en: Rounded squares
th: สี่เหลี่ยมมุมมน

en: Menu Style
th: รูปแบบเมนู

en: Menu animation style
th: เมนูสไตล์อนิเมชัน

en: Bauhaus can show your menu off-canvas or in a drop-down.
th: Bauhaus สามารถแสดงเมนูแบบ off-canvas หรือในแบบเลื่อนลงของคุณได้

en: Drop-down
th: แบบเลื่อนลง

en: Post thumbnails
th: โพสต์ภาพขนาดย่อ

en: No thumbnails
th: ไม่มีภาพย่อ

en: Blog listing only
th: รายการบล็อกเท่านั้น

en: Blog listing, single posts
th: รายการบล็อก โพสต์เดียว

en: Blog listing, single posts & pages
th: รายชื่อบล็อก หน้าเว็บและหน้าโพสต์เดี่ยว

en: All (blog, single, pages, search & archive)
th: (บล็อก, หน้าเดี่ยว, หน้าเว็บ, การค้นหาและเอกสารถาวรทั้งหมด

en: Thumbnail Selection
th: การเลือกภาพย่อ

en: Post featured image
th: ภาพเด่นจากโพสต์

en: Post custom field
th: โพสต์ฟิลด์ที่กำหนดเอง

en: Thumbnail custom field name
th: รูปย่อชื่อเขตข้อมูลที่กำหนดเอง

en: Show post categories and tags
th: แสดงหมวดหมู่และแท็กของโพสต์

en: Show post date
th: แสดงวันที่โพสต์

en: Show post author
th: แสดงผู้เขียนโพสต์

en: Show comment bubbles on posts
th: แสดงกรอบความคิดเห็นบนโพสต์

en: Show search in header
th: แสดงการค้นหาในส่วนหัวกระดาษ

en: Adds Search capability in the site header.
th: เพิ่มศักยภาพการค้นหาในส่วนหัวของเว็บไซต์

en: Use infinite scrolling for blog
th: ใช้ตัวเลื่อนไม่จำกัดสำหรับบล็อก

en: Primary Menu
th: เมนูเบื้องต้น

en: Menus are awesome!
th: เมนูยอดเยี่ยมมาก!

en: Tweets
th: ทวีต

en: Login
th: เข้าสู่ระบบ

en: Follow %s on Twitter
th: ติดตาม %s บน Twitter

en: newer posts
th: โพสต์ที่ใหม่กว่า

en: older posts
th: โพสต์ที่เก่ากว่า

en: no responses
th: ไม่มีการตอบสนอง

en: 1 response
th: 1 การตอบสนอง

en: % responses
th: % การตอบสนอง

en: Read This Post
th: อ่านโพสต์นี้

en: %s results
th: %s ผลลัพธ์

en: No search results found
th: ไม่พบผลลัพธ์ที่ค้นหา

en: Written by %s
th: เขียนโดย %s

en: Tablets
th: แท็บเล็ต

en: Header background
th: พื้นหลังของส่วนหัว

en: All (blog, single, search and archive)
th: (การค้นหาและการจัดเก็บบล็อก, เดี่ยว) ทั้งหมด

en: Use rounded corners
th: ใช้มุมโค้งมน

en: Show page title areas on pages
th: แสดงพื้นที่ชื่อหน้าบนหน้าเพจ

en: Add tablet support
th: เพิ่มส่วนสนับสนุนบนแท็บเล็ต

en: Header Menu Area
th: พื้นที่เมนูส่วนหัว

en: Drop-down button says "Menu"
th: ปุ่มแบบเลื่อนลงชื่อ "เมนู"

en: Show tab bar
th: แสดงแท็บบาร์

en: Tab-bar shows categories or tags
th: แท็บบาร์แสดงหมวดหมู่หรือแท็ก

en: Categories and tags
th: หมวดหมู่และแท็บ

en: Categories only
th: หมวดหมู่เท่านั้น

en: Tags only
th: แท็กเท่านั้น

en: No categories or tags
th: ไม่มีหมวดหมู่หรือแท็ก

en: Max categories / tags
th: หมวดหมู่ / แท็กสูงสุด

en: CSS Effects
th: CSS เอฟเฟค

en: Add a noise effect to the header and theme background
th: เพิ่มเอฟเฟคเสียงในส่วนหัวและพื้นหลังธีม

en: Will apply the effect overtop of any background image you upload.
th: จะใช้เอฟเฟคซ้อนภาพพื้นหลังที่คุณอัปโหลด

en: menu
th: เมนู

en: login
th: เข้าสู่ระบบ

en: logout
th: ออกจากระบบ

en: search this website
th: ค้นหาเว็บไซต์นี้

en: search
th: ค้นหา

en: By
th: โดย

en: Alt Menu
th: เมนู Alt

en: Main Menu
th: เมนูหลัก

en: Alternate Menu
th: เมนูทางเลือก

en: Show featured images on single posts
th: แสดงภาพเด่นบนโพสต์เดี่ยว

en: Show titles on pages
th: แสดงชื่อบนหน้าเว็บ

en: Category Slider
th: สไลด์หมวดหมู่

en: Enable category slider
th: เปิดใช้งานสไลด์หมวดหมู่

en: Tiled Background Image
th: ภาพพื้นหลังแบบกระเบื้อง

en: (Scaled for retina displays)
th: (สเกลสำหรับหน้าจอเรติน่า)

en: Alternate Menu Title
th: สลับหัวข้อเมนู

en: Alternate menu title (if used)
th: สลับหัวข้อเมนู (ถ้าใช้)

en: If you use a second menu in CMS, this text will be used for the drop-down button title.
th: ถ้าคุณใช้เมนูรองใน CMS ข้อความนี้จะถูกใช้เป็นชื่อปุ่มแบบเลื่อนลง

en: Static Front Page
th: หน้าเพจแรกตายตัว

en: Static front page alternate content
th: เนื้อหาอื่นบนหน้าเพจแรกตายตัว

en: Shows after the featured slider (if enabled), and replaces your Static Front Page content. HTML allowed.
th: แสดงหลังสไลด์ภาพเด่น (ถ้าเปิดใช้งาน) และแทนที่เนื้อหาหน้าเพจแรกตายตัวของคุณ อนุญาตให้ใช้ HTML

en: No server support for directly downloading new Cloud packages.
th: ไม่มีเซิร์ฟเวอร์รองรับการดาวน์โหลดแพคเกจ Cloud ใหม่ได้โดยตรง

en: Unable to write to directory %s. Try relaxing permissions to allow writing to this location.
th: ไม่สามารถเขียนไปยังไดเรกทอรี %s ได้ โปรดลองอนุญาตผ่อนปรนให้เขียนได้ที่ตำแหน่งนี้

en: No server support for unzipping files.
th: ไม่มีเซิร์ฟเวอร์รองรับการขยายไฟล์

en: Unable to download the Cloud package.
th: ไม่สามารถดาวน์โหลดแพคเกจ Cloud

en: Version %s
th: รุ่น %s

en: There is a temporary issue retrieving the change-log.  Please try again later.
th: พบปัญหาชั่วคราวในการเรียกข้อมูล change-log โปรดลองอีกครั้งในภายหลัง

en: Core Settings
th: การตั้งค่าหลัก

en: Themes & Extensions
th: ธีมและส่วนขยาย

en: Theme Settings
th: การตั้งค่าธีม

en: %s Settings
th: การตั้งค่า %s

en: Extension Settings
th: การตั้งค่าส่วนขยาย

en: Menus
th: เมนู

en: License
th: ใบอนุญาต

en: Upgrade to Pro
th: อัปเกรดเป็นรุ่นโปร

en: Mobile Page Template
th: แม่แบบหน้าเพจบนมือถือ

en: Your WPtouch Pro license has expired. Renew now at a discount to continue receiving product updates and support.
th: ใบอนุญาต WPtouch Pro ของคุณหมดอายุแล้ว ต่ออายุตอนนี้รับส่วนลด เพื่อรับอัปเดตผลิตภัณฑ์และการสนับสนุนต่างๆ ได้อย่างต่อเนื่อง

en: Renew Now
th: ต่ออายุตอนนี้

en: This copy of %s is currently unlicensed!
th: ปัจจุบันสำเนาของ %s ชุดนี้ยังไม่มีใบอนุญาต!

en: Add a license %s
th: เพิ่มใบอนุญาต %s

en: Save Changes
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: Preview Theme
th: แสดงตัวอย่างธีม

en: Reset Settings
th: รีเซ็ตการตั้งค่า

en: Automatic theme migration from uploads/wptouch-data directory failed. Please manually move these files to wp-content/wptouch-data, or %scontact support%s to address this issue.
th: การโยกย้ายธีมอัตโนมัติจากไดเรคทอรี uploads/wptouch-data ล้มเหลว โปรดย้ายไฟล์เหล่านี้ไปยัง wp-content/wptouch-data ด้วยตัวเอง หรือ %sติดต่อฝ่ายสนับสนุน%s เพื่อแก้ไขปัญหานี้

en: We were unable to install your WPtouch theme from the Cloud. Please visit %sthis article%s for more information.
th: เราไม่สามารถติดตั้งธีม WPtouch ของคุณจากคลาวด์ได้ โปรดแวะไปที่ %sบทความนี้%s เพื่อรับข้อมูลเพิ่มเติม

en: Your server setup is preventing WPtouch from installing your active theme from the Cloud. Please visit %sthis article%s for more information on how to fix it.
th: การตั้งค่าเซิร์ฟเวอร์ของคุณเป็นการป้องกัน WPtouch จากการติดตั้งธีมเคลื่อนไหวจาก Cloud โปรดเข้าดู %sบทความนี้%s เพื่อรับข้อมูลเพิ่มเติมถึงวิธีการแก้ไข

en: Unsupported Browser
th: เบราว์เซอร์ที่ไม่รองรับ

en: Theme Preview requires Chrome or Safari.
th: การแสดงตัวอย่างธีมต้องใช้โปรแกรม Chrome หรือ Safari

en: This will reset all WPtouch Pro settings.
    Are you sure?
th: นี่เป็นการรีเซ็ทการตั้งค่าของ WPtouch Pro ทั้งหมด
    คุณแน่ใจหรือไม่?

en: This will reset all WPtouch Pro menu and icon settings.
    Are you sure?
th: นี่จะเป็นการรีเซ็ทการตั้งค่าเมนูและไอคอน WPtouch Pro ทั้งหมด
    คุณแน่ใจหรือไม่?

en: Offline
th: ออฟไลน์

en: You appear to be offline. Connect to the internet to see available BraveNewCloud items.
th: ดูเหมือนคุณจะออฟไลน์อยู่ โปรดเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตเพื่อดูรายการ BraveNewCloud ที่มีอยู่

en: The item failed to download for this reason: %reason%
th: ไม่สามารถดาวน์โหลดรายการได้จากสาเหตุนี้: %เหตุผล%

en: You are about to reset your license information. Proceed?
th: คุณกำลังรีเซ็ตใบอนุญาตใหม่ ดำเนินการต่อ?

en: Upload Failed: Not a valid image.
th: อัปโหลดล้มเหลว: ไม่มีภาพที่เหมาะสม

en: Click to view theme demo
th: คลิกเพื่อดูตัวอย่างธีม

en: Settings
th: การตั้งค่า

en: Directory Problem
th: ปัญหาไดเรกทอรี

en: One or more required directories could not be created
th: ไม่สามารถสร้างหนึ่งไดเรกทอรีที่จำเป็นหรือมากกว่านั้นได้

en: smartphone
th: สมาร์ทโฟน

en: tablet
th: แท็บเล็ต

en: Preview Mode Enabled
th: เปิดใช้โหมดแสดงตัวอย่างแล้ว

en: Only logged-in admins can see the mobile theme right now. You can change this at any time in %sCore Settings%s under %sDisplay Mode%s.
th: เฉพาะผู้ดูแลที่เข้าระบบแล้วเท่านั้นจึงจะเห็นธีมมือถือตอนนี้ได้ คุณสามารถเปลี่ยนธีมได้ทุกเมื่อใน %sการตั้งค่าหลัก%s ภายใต้ %sโหมดการแสดงผล%s

en: Theme Presentation Disabled
th: ปิดใช้การนำเสนอธีมแล้ว

en: No one can see the mobile theme right now. You can change this at any time in %sCore Settings%s under %sDisplay Mode%s.
th: ตอนนี้ไม่มีใครเห็นธีมมือถือแล้ว คุณสามารถเปลี่ยนธีมได้ทุกเมื่อใน %sการตั้งค่าหลัก%s ภายใต้ %sโหมดการแสดงผล%s

en: WPtouch Pro prefers pretty permalinks to be enabled within WordPress.
th: WPtouch Pro อยากให้เลือกเปิดใช้งาน permalinks ในเวิร์ดเพรสมากกว่า

en: WPtouch Pro will not work fully in safe mode.
th: WPtouch Pro จะทำงานได้ไม่เต็มที่ในเซฟโหมด

en: Extra configuration is required. The plugin must be configured to exclude the user agents that WPtouch Pro uses.
th: จำเป็นต้องมีการกำหนดค่าพิเศษ ปลั๊กอินจะต้องถูกกำหนดค่าให้กัน user agent ที่ WPtouch Pro ใช้ออกไป

en: Extra configuration is required. Add paths to your active WPtouch Pro theme CSS and Javascript files as files to ignore in WPMinify.
th: จำเป็นต้องมีการกำหนดค่าเป็นพิเศษ เพิ่มเส้นทางไปยังไฟล์ CSS ธีม WPtouch Pro  และจาวาสคริปท์ของคุณที่ใช้งานอยู่ เป็นไฟล์ที่จะละเว้นใน WPMinify

en: This plugin may not work correctly in WPtouch Pro, and should be disabled in the Plugin Compatibility section.
th: ปลั๊กอินนี้อาจไม่ทำงานอย่างถูกต้องใน WPtouch Pro และควรปิดการใช้งานในส่วนความเข้ากันได้ของปลั๊กอิน

en: Icon Installation Issue
th: ปัญหาในการติดตั้งไอคอน

en: Load more from this collection
th: โหลดเพิ่มเติมจากคอลเลคชันนี้

en: Collections
th: คอลเลคชัน

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Show categories as "collections" in menu
th: แสดงหมวดหมู่เป็น "คอลเลคชัน" ในเมนู

en: Maximum number of items in categories/collections
th: จำนวนไอเท็มสูงสุดในหมวดหมู่/คอลเลคชัน

en: Animate the featured image on posts
th: ทำภาพเด่นให้เคลื่อนไหวบนโพสต์

en: Header Image
th: ภาพส่วนหัว

en: Displayed behind header on pages and posts without featured images.
th: แสดงไว้ท้ายส่วนหัวของหน้าเพจและโพสต์โดยไม่มีภาพเด่น

en: Site Intro
th: อินโทรของเว็บไซต์

en: Displayed on post listing page below site name.
th: แสดงบนหน้ารายการโพสต์ใต้ชื่อเว็บไซต์

en: Branding
th: การสร้างแบรนด์

en: %d second ago | %d seconds ago
th[0]: %d วินาทีก่อน
th[1]: %d วินาทีก่อน

en: %d minute ago | %d minutes ago
th[0]: %d นาทีก่อน
th[1]: %d นาทีก่อน

en: %d hour ago | %d hours ago
th[0]: %d ชั้วโมงก่อน
th[1]: %d ชั่วโมงก่อน

en: %d day ago | %d days ago
th[0]: %d วันก่อน
th[1]: %d วันก่อน

en: Desktop Version
th: รุ่นเดสก์ทอป

en: Switch To Mobile Version
th: เปลี่ยนเป็นรุ่นมือถือ

en: Powered by %s%s%s
th: ขับเคลื่อนโดย %s%s%s

en: Powered by<br/>%s%s%s
th: ขับเคลื่อนโดย<br/>%s%s%s

en: %d queries in %0.1f ms
th: %d คำสั่งใน %0.1f ms

en: Default Template
th: แม่แบบเริ่มต้น

en: Enable Infinity Cache
th: เปิดใช้แคชไม่จำกัด

en: Create cache for desktop users
th: สร้างแคชสำหรับผู้ใช้บนเดสก์ทอป

en: If you are using another cache plugin such as W3, you can disable this.
th: ถ้าคุณจะใช้ปลั๊กอินแคชอื่น เช่น W3 คุณสามารถปิดใช้ปลั๊กอินนี้ได้

en: Compress output using GZIP
th: บีบอัดเอาท์พุทโดยใช้ GZIP

en: Maximum age of cached content
th: อายุสูงสุดของเนื้อหาที่แคช

en: Each cached page will automatically be regenerated after this period elapses
th: แต่ละหน้าที่แคชจะถูกสร้างขึ้นใหม่โดยอัตโนมัติหลังผ่านช่วงนี้ไปแล้ว

en: %d hour | %d hours
th[0]: %d ชั่วโมง
th[1]: %d ชั่วโมง

en: Remove stale cache file interval
th: ลบช่วงไฟล์สเตลแคช

en: Hourly
th: รายชั่วโมง

en: Daily
th: รายวัน

en: Disable caching for any of these matched URL fragments
th: ปิดการแคชสำหรับส่วนย่อยของ URL ที่ตรงกันเหล่านี้

en: Add one URL fragment per line, i.e. %s, to not cache pages that contain each URL fragment
th: เพิ่มส่วนย่อยของ URL หนึ่งต่อแถว เช่น %s เพื่อไม่ให้แคชหน้าที่มีส่วนย่อยของแต่ละ URL

en: Content Distribution Network Service
th: บริการเครือข่ายส่งมอบคอนเทนท์

en: Using a content distribution network (CDN) can significantly enhance the responsiveness of your website.
th: การใช้เครือข่ายส่งมอบคอนเทนท์ (CDN) สามารถเพิ่มการตอบสนองบนเว็บไซต์ของคุณได้อย่างมีนัยสำคัญ

en: Sign-up
th: ลงทะเบียน

en: Add the URLs you have configured for your CDN, for example http://cdn%d.mysite.com. Add your domain for multisite as well.
th: เพิ่ม URLs ที่คุณได้กำหนดค่าไว้สำหรับ CDN ของคุณ ยกตัวอย่างเช่น http://cdn%d.mysite.com พร้อมเพิ่มโดเมนของคุณสำหรับการใช้งานหลายไซต์ด้วย

en: Infinity Cache
th: แคชไม่จำกัด

en: An example for this URL is: %s%s%s.
th: ตัวอย่างของ URL นี้คือ: %s%s%s

en: WPtouch Alternate Mobile Content
th: WPtouch เนื้อหาบนมือถือทางเลือก

en: Mobile Content
th: เนื้อหาบนมือถือ

en: Enable mobile content display
th: เปิดใช้การแสดงผลเนื้อหาบนมือถือ

en: Login now
th: เข้าสู่ระบบตอนนี้

en: Close
th: ปิด

en: Add Company Name
th: เพิ่มชื่อบริษัท

en: Add Order Notes
th: เพิ่มหมายเหตุการสั่งซื้อ

en: view more products
th: ดูสินค้าเพิ่มเติม

en: Added to cart
th: เพิ่มใส่รถเข็นแล้ว

en: Product Categories
th: หมวดหมู่สินค้า

en: Recently Viewed
th: ดูล่าสุด

en: Site Menu
th: เมนูบนเว็บไซต์

en: Cart
th: รถเข็น

en: Search the store
th: ค้นหาร้านค้า

en: Recent Searches
th: ค้นหาล่าสุด

en: Clear
th: ล้าง

en: Back to blog index
th: กลับไปยังดัชนีบล็อก

en: sorting
th: เรียงลำดับ

en: filter by
th: กรองตาม

en: Read This Post &rsaquo;
th: อ่านโพสต์นี้ &rsaquo;

en: Shipping #%d
th: จัดส่งสินค้า #%d

en: Shipping and Handling
th: ค่าดำเนินการจัดส่งสินค้า

en: Please use the shipping calculator to see available shipping methods.
th: โปรดใช้เครื่องคำนวณค่าใช้จ่ายในการจัดส่งสินค้าเพื่อดูรูปแบบการจัดส่งที่มีไว้บริการ

en: Please continue to the checkout and enter your full address to see if there are any available shipping methods.
th: โปรดดำเนินการชำระเงินแล้วให้ที่อยู่ของคุณอย่างครบถ้วน เพื่อดูว่าจะมีแนวทางการขนส่งใดบ้าง

en: Please fill in your details to see available shipping methods.
th: โปรดให้รายละเอียดของคุณเพื่อเรียกดูรูปแบบการจัดส่งที่มี

en: There doesn&lsquo;t seem to be any available shipping methods. Please double check your address, or contact us if you need any help.
th: ไม่มีรูปแบบการขนส่งที่ใช้ได้ โปรดตรวจดูที่อยู่ของคุณอีกครั้ง หรือติดต่อเราในกรณีที่ต้องการความช่วยเหลืออื่นใด

en: Shipping
th: การขนส่ง

en: Cart Subtotal
th: ยอดรวมในรถเข็น

en:  (taxes estimated for %s)
th: (ภาษีโดยประมาณ %s)

en: Note: Shipping and taxes are estimated%s and will be updated during checkout based on your billing and shipping information.
th: หมายเหตุ: ค่าขนส่งและค่าภาษีประมาณ%s และจะได้รับการอัปเดตระหว่างการชำระเงินตามข้อมูลการเรียกเก็บเงินและการจัดส่งของคุณ

en: Available on backorder
th: มีให้จองซื้อล่วงหน้า

en: Remove this item
th: ลบไอเท็มนี้

en: Update Cart
th: อัปเดตรถเข็น

en: Coupon
th: คูปอง

en: Coupon code
th: รหัสคูปอง

en: Apply
th: ใช้

en: Proceed to Checkout
th: ดำเนินการชำระเงิน

en: edit cart
th: แก้ไขรถเข็น

en: checkout
th: ชำระเงิน

en: No products in the cart.
th: ไม่มีสินค้าในรถเข็น

en: Subtotal
th: รวมรายการ

en: Checkout
th: ชำระเงิน

en: Free
th: ฟรี

en: Sorry, it seems that there are no available shipping methods for your location (%s).
th: ขออภัย ดูเหมือนว่าจะไม่มีรูปแบบการจัดส่งสำหรับสถานที่ของคุณ (%s)

en: If you require assistance or wish to make alternate arrangements please contact us.
th: ถ้าคุณต้องการความช่วยเหลือ หรือต้องการให้จัดการด้วยทางเลือกอื่นโปรดติดต่อเรา

en: Cart Totals
th: ยอดรวมในรถเข็นทั้งหมด

en: Cart Discount
th: ส่วนลด

en: [Remove]
th: [ลบ]

en: Order Discount
th: ส่วนลดการสั่งซื้อ

en: Order Total
th: ยอดรวมการสั่งซื้อ

en: (Includes %s)
th: (รวม %s)

en: No shipping methods were found; please recalculate your shipping and enter your state/county and zip/postcode to ensure there are no other available methods for your location.
th: ไม่พบรูปแบบการจัดส่ง โปรดคำนวณการจัดส่งของคุณใหม่ แล้วป้อนรัฐ/เมือง และรหัสไปรษณีย์ของคุณเพื่อให้แน่ใจว่าไม่มีรูปแบบการจัดส่งอื่นใดสำหรับสถานที่ของคุณ

en: You must be logged in to checkout.
th: คุณต้องเข้าสู่ระบบจึงจะชำระเงินได้

en: Your Order
th: ใบสั่งซื้อของคุณ

en: Edit Items
th: แก้ไขไอเท็ม

en: Shopped here before?
th: เคยซื้อที่นี่มาก่อนไหม?

en: Enter your login details in the boxes below. If you are a new customer please proceed to the Billing &amp; Shipping section.
th: ใส่รายละเอียดการเข้าสู่ระบบของคุณในช่องด้านล่าง ถ้าคุณคือลูกค้าใหม่โปรดไปที่ส่วนการเรียกเก็บเงินและจัดส่งสินค้าเพื่อดำเนินการต่อ

en: Product
th: สินค้า

en: Totals
th: รวมทั้งหมด

en: Payment
th: ชำระเงิน

en: Sorry, it seems that there are no available payment methods for your location. Please contact us if you require assistance or wish to make alternate arrangements.
th: ขออภัย ดูเหมือนว่าจะไม่มีวิธีการชำระเงินสำหรับสถานที่ของคุณ โปรดติดต่อเราหากคุณต้องการความช่วยเหลือหรือต้องการทางเลือกอื่นในการดำเนินการ

en: Pay for order
th: ชำระตามใบสั่งซื้อ

en: Ship to a different address?
th: ส่งไปยังที่อยู่อื่น?

en: Additional Information
th: ข้อมูลเพิ่มเติม

en: Total
th: รวมทั้งหมด

en: Please fill in your details above to see available payment methods.
th: โปรดใส่รายละเอียดของคุณด้านบนเพื่อดูวิธีการชำระเงินอื่น

en: Sorry, it seems that there are no available payment methods for your state. Please contact us if you require assistance or wish to make alternate arrangements.
th: ขออภัย ดูเหมือนว่าจะไม่มีวิธีการชำระเงินอื่นสำหรับรัฐของคุณ โปรดติดต่อเราถ้าคุณต้องการความช่วยเหลือหรือต้องการใช้ทางเลือกอื่นในการจัดการ

en: Since your browser does not support JavaScript, or it is disabled, please ensure you click the <em>Update Totals</em> button before placing your order. You may be charged more than the amount stated above if you fail to do so.
th: เนื่องจากเบราเซอร์ของคุณไม่รองรับจาวาสคริปท์ หรือปิดใช้งานอยู่ โปรดตรวจสอบให้แน่ใจว่าคุณคลิกปุ่ม <em>อัปเดตทั้งหมด</em> ก่อนส่งคำสั่งซื้อของคุณ หากละเลยคุณอาจถูกเรียกเก็บเงินมากกว่าจำนวนที่แสดงไว้ข้างต้น

en: Update totals
th: อัปเดตทั้งหมด

en: I  accept the <a href="%s" target="_blank">terms &amp; conditions</a>
th: ฉันยอมรับ <a href="%s" target="_blank">เงื่อนไขและข้อกำหนด</a>

en: Place order
th: ส่งคำสั่งซื้อ

en: You have received an order from %s. Their order is as follows:
th: คุณได้รับใบสั่งซื้อจาก %s ใบสั่งซื้อดังกล่าวมีดังนี้:

en: Order: %s
th: สั่งซื้อ: %s

en: Quantity
th: จำนวน

en: Price
th: ราคา

en: Customer details
th: รายละเอียดลูกค้า

en: Email:
th: อีเมล:

en: Tel:
th: โทร:

en: Hi there. Your recent order on %s has been completed. Your order details are shown below for your reference:
th: สวัสดี การสังซื้อล่าสุดของคุณเมื่อ %s เสร็จสมบูรณ์แล้ว ข้อมูลการสั่งซื้อของคุณปรากฏอยู่ด้านล่างนี้เพื่อใช้ในการอ้างอิงของคุณ:

en: Order:
th: คำสั่งซื้อ:

en: An order has been created for you on %s. To pay for this order please use the following link: %s
th: ใบสั่งซื้อสร้างขึ้นสำหรับคุณเมื่อ %s หากต้องการชำระเงินตามใบสั่งซื้อนี้โปรดใช้ลิงค์ดังต่อไปนี้: %s

en: pay
th: จ่าย

en: Thanks for creating an account on %s. Your username is <strong>%s</strong>.
th: ขอบคุณที่สร้างบัญชีของ %s ชื่อผู้ใช้ของคุณคือ <strong>%s</strong>.

en: You can access your account area here: %s.
th: คุณสามารถเข้าถึงพื้นที่บัญชีของคุณได้ที่นี่: %s

en: Hello, a note has just been added to your order:
th: สวัสดี เราได้เพิ่มหมายเหตุลงในการสั่งซื้อของคุณ:

en: For your reference, your order details are shown below.
th: เพื่อเป็นข้อมูลในการอ้างอิง รายละเอียดการสั่งซื้อของคุณมีดังต่อไปนี้

en: Your order has been received and is now being processed. Your order details are shown below for your reference:
th: เราได้รับการสั่งซื้อของคุณแล้วและกำลังดำเนินการประมวลผล รายละเอียดการสั่งซื้อของคุณเพื่อการอ้างอิงมีดังนี้:

en: Someone requested that the password be reset for the following account:
th: มีคนขอตั้งรหัสผ่านใหม่ของบัญชีดังต่อไปนี้:

en: Username: %s
th: ชื่อผู้ใช้: %s

en: If this was a mistake, just ignore this email and nothing will happen.
th: หากนี่เป็นข้อผิดพลาด โปรดอย่าใส่ใจอีเมลฉบับนี้แล้วจะไม่มีอะไรเกิดขึ้น

en: To reset your password, visit the following address:
th: หากต้องการตั้งรหัสผ่านใหม่ โปรดเข้าไปตามที่อยู่ดังนี้:

en: Click here to reset your password
th: คลิกตรงนี้เพื่อตั้งรหัสผ่านใหม่

en: Billing address
th: ที่อยู่ในการเรียกเก็บเงิน

en: Shipping address
th: ที่อยู่ในการจัดส่ง

en: This product is no longer available
th: ไม่มีสินค้านี้แล้ว

en: Download %d:
th: ดาวน์โหลด %d:

en: Download:
th: ดาวน์โหลด:

en: Order number: %s
th: เลขที่ใบสั่งซื้อ: %s

en: Order date: %s
th: วันที่สั่งซื้อ: %s

en: Your details
th: ข้อมูลของคุณ

en: Quantity: %s
th: จำนวน: %s

en: Cost: %s
th: ราคา: %s

en: No products were found matching your search.
th: ไม่พบสินค้าที่ตรงกับการค้นหาของคุณ

en: No products found which match your selection.
th: ไม่พบสินค้าที่ตรงกับที่คุณเลือก

en: Hello <strong>%1$s</strong> (not %1$s? <a href="%2$s">Sign out</a>).
th: สวัสดี <strong>%1$s</strong> (ไม่ใช่ %1$s? <a href="%2$s">ออกจากระบบ</a>)

en: <a href="%s">Edit your password and account details</a>.
th: <a href="%s">แก้ไขรหัสผ่านของคุณและข้อมูลบัญชี</a>

en: Recent Orders
th: การสั่งซื้อล่าสุด

en: %s for %s item | %s for %s items
th[0]: %s สำหรับ %s ไอเท็ม
th[1]: %s สำหรับ %s ไอเท็ม

en: Pay
th: จ่าย

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: View
th: ดู

en: Download file%s
th: ดาวน์โหลด %s

en: Email
th: อีเมล

en: Telephone
th: โทรศัพท์

en: Billing Address
th: ที่อยู่สำหรับเรียกเก็บเงิน

en: Shipping Address
th: ที่อยู่ในการจัดส่ง

en: Products tagged &ldquo;
th: ติดแท็กสินค้าแล้ว &ldquo;

en: Search results for &ldquo;
th: ผลการค้นหาสำหรับ &ldquo;

en: Error 404
th: ข้อผิดพลาด 404

en: Posts tagged &ldquo;
th: ติดแท็กโพสต์แล้ว &ldquo;

en: Author:
th: ผู้เขียน:

en: Page
th: หน้า

en: Username or email
th: ชื่อผู้ใช้หรืออีเมล

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: Lost Password?
th: ลืมรหัสผ่าน?

en: Store
th: ร้านค้า

en: Off-Canvas left menu
th: เมนูซ้าย Off-Canvas

en: Footer Menu
th: เมนูส่วนท้าย

en: Menu shown in the MobileStore footer
th: เมนูแสดงอยู่ในส่วนท้ายของ MobileStore

en: Menu & Cart Background
th: เมนูและภาพพื้นหลังรถเข็น

en: Header & Footer Background
th: พื้นหลังส่วนหัวและส่วนท้าย

en: Primary Actions & Purchase Flow
th: การดำเนินการหลักและกระบวนการซื้อ

en: Highlight Color
th: สีที่ใช้เน้น

en: Product Listing
th: รายการสินค้า

en: Number of products shown per page in product listings
th: จำนวนสินค้าที่แสดงต่อหน้าในรายการสินค้า

en: Product Pagination
th: การแบ่งหน้าสินค้า

en: Use AJAX load more or traditional numbered pagination.
th: ใช้ AJAX โหลดเพิ่มเติมหรือการแบ่งเลขหน้าแบบดั้งเดิม

en: Use AJAX load more
th: ใช้ AJAX โหลดเพิ่ม

en: Use numbered pages
th: ใช้เลขหน้า

en: Product Filters
th: ตัวกรองสินค้า

en: Show WooCommerce product filters for
th: แสดงตัวกรองสินค้า WooCommerce สำหรับ

en: Site Sidebar
th: แถบข้างเว็บไซต์

en: Show category menu in sidebar
th: แสดงเมนูหมวดหมู่ในแถบข้าง

en: Show recently viewed products in sidebar
th: แสดงสินค้าที่ดูล่าสุดในแถบข้าง

en: Site logo display size
th: ขนาดการแสดงผลโลโก้บนเว็บไซต์

en: Short (default)
th: สั้น (ค่าเริ่มต้น)

en: Tall (longer vertically for square logos)
th: สูง (แนวตั้งช่วงที่ยาวของโลโก้เหลี่ยม)

en: Show site description in large header
th: แสดงรายละเอียดของเว็บไซต์ในส่วนหัว

en: Header Ad
th: โฆษณาตรงส่วนหัว

en: Footer Ad
th: โฆษณาส่วนท้าย

en: Pre-content Ad
th: โฆษณาก่อนเข้าเนื้อหา

en: Post-content Ad
th: โฆษณาหลังแสดงเนื้อหา

en: Mid-content Ad
th: โฆษณากลางเนื้อหา

en: Ignored URLs
th: URL ที่ข้าม

en: Do not show ads on these URLs
th: อย่าแสดงโฆษณาบน URL เหล่านี้

en: Enabled
th: เปิดการใช้งาน

en: Perform A/B test with secondary advertising unit
th: ดำเนินการทดสอบ A/B กับหน่วยโฆษณารอง

en: Primary Advertising Unit
th: หน่วยโฆษณาหลัก

en: HTML, CSS and JS are all accepted.
th: ยอมรับ HTML, CSS และ JS ทั้งหมด

en: Secondary Advertising Unit
th: หน่วยโฆษณารอง

en: If defined, secondary advertising code will be shown 50% of the time.
th: ถ้ากำหนดไว้แล้ว รหัสโฆษณารองจะปรากฏนานถึง 50% ของเวลาทั้งหมด

en: Display on archive/post listings
th: แสดงรายการที่เก็บเอกสารถาวร/โพสต์

en: Display on single posts
th: แสดงบนโพสต์เดี่ยว

en: Display on static pages
th: แสดงบนหน้าเพจแบบคงที่

en: Display on taxonomy listings
th: แสดงในรายการอนุกรมวิธาน

en: Display in search results
th: แสดงในผลการค้นหา

en: Minimum characters in post/page to show ad.
th: อักขระขั้นต่ำในโพสต์/หน้าเว็บที่แสดงโฆษณา

en: We&lsquo;re <em>open</em> every %s %s.
th: เรา&lsquo; <em>เปิด</em> ทุก %s %s

en: Sorry, we&lsquo;re <em>closed</em> every %s.
th: ขออภัย เรา&lsquo; <em>ปิด</em> ทุก %s

en: Our Location
th: ที่ตั้งของเรา

en: Our Hours
th: ชั่วโมงของเรา

en: Sunday
th: วันอาทิตย์

en: Monday
th: วันจันทร์

en: Tuesday
th: วันอังคาร

en: Wednesday
th: วันพุธ

en: Thursday
th: วันพฤหัส

en: Friday
th: วันศุกร์

en: Saturday
th: วันเสาร์

en: Closed
th: ปิดแล้ว

en: Open Homepage Menu
th: เปิดเมนูหน้าหลัก

en: Show full menu on Open homepage
th: แสดงเมนูเต็มรูปแบบบนหน้าแรกของ Open

en: If disabled, only Location & Hours links will be shown
th: ถ้าปิดใช้งาน จะแสดงเฉพาะลิงค์ตำแหน่งและชั่วโมงเท่านั้น

en: Tagline
th: แท็กไลน์

en: Displayed below your logo on the homepage.
th: แสดงใต้โลโก้ของคุณในหน้าแรก

en: Displayed behind header on pages.
th: แสดงอยู่ท้ายส่วนหัวของหน้าเพจ

en: Location
th: ตำแหน่ง

en: Map address
th: ที่อยู่

en: Enter an address and a menu item for 'Our Location' will be shown.
th: ใส่ที่อยู่และเมนูไอเท็มเพื่อให้ 'ตำแหน่งของเรา' ปรากฏ

en: Call to Action
th: เรียกร้องให้ดำเนินการ

en: Show call to action button at bottom of pages
th: แสดงปุ่มเรียกร้องให้ดำเนินการที่ท้ายหน้า

en: Give visitors a one-click action to follow and increase your conversions.
th: ให้ผู้เยี่ยมชมดำเนินการได้ในคลิกเดียวในการติดตามและเพิ่มอัตราการมีปฏิสัมพันธ์จากผู้เยี่ยมชมของคุณ

en: Button Label
th: ป้ายกำกับปุ่ม

en: Target URL
th: URL เป้าหมาย

en: Prefix your phone number with "tel:" to allow one-click phone calls.
th: เติมคำนำหน้าหมายเลขโทรศัพท์ของคุณด้วยคำว่า "โทร:" เพื่ออนุญาตให้โทรได้ในคลิกเดียว

en: Hours
th: ชั่วโมง

en: Use built-in Hours feature
th: ใช้คุณสมบัติบอกชั่วโมงในตัว

en: Add your hours and the current day's hours will appear on the homepage along with a menu item for 'Our Hours'.
th: เพิ่มชั่วโมงของคุณแล้วชั่วโมงของวันปัจจุบันจะปรากฏบนหน้าแรก พร้อมเมนูไอเท็มสำหรับ 'ชั่วโมงของเรา'

en: Will show as closed if left blank.
th: ถ้าเว้นว่างไว้จะแสดงเป็นแบบปิด

en: Let visitors know about holidays, vacations, and other special hours
th: ให้ผู้เยี่ยมชมทราบถึงวันหยุด วันพักผ่อน และเวลาพิเศษอื่นๆ

en: Main branding colour
th: สีตราสินค้าหลัก

en: Local Promotions
th: โปรโมชันในพื้นที่

en: Enable location detection
th: เปิดใช้การตรวจหาตำแหน่ง

en: Address on which to center the geofence
th: กำหนดที่อยู่จุดศูนย์กลางในการล้อมพิกัด

en: Geofence Radius (in km)
th: รัศมีการล้อมพิกัด (หน่วย กม.)

en: Text to show to nearby visitors
th: ข้อความแสดงแก่ผู้เยี่ยมชมที่อยู่ใกล้เคียง

en: Encoded Location
th: เข้ารหัสตำแหน่ง

en: External link— open it in the browser?
th: ลิงก์ภายนอก— เปิดในเบราว์เซอร์?

en: File link— Do you want to open it in the browser?
th: ลิงก์ไฟล์— คุณต้องการที่จะเปิดในเบราว์เซอร์?

en: Show WPML language switcher in theme footer
th: แสดงตัวสลับภาษา WPML ในส่วนท้ายของธีม

en: License Expired
th: ใบอนุญาตหมดอายุแล้ว

en: Your product license has expired. Renew now to continue to receive feature and security updates.
th: ใบอนุญาตผลิตภัณฑ์หมดอายุแล้ว ต่ออายุตอนนี้เพื่อรับคุณลักษณะเด่นและอัปเดตเพื่อความปลอดภัยอย่างต่อเนื่อง

en: License Missing
th: ขาดใบอนุญาต

en: This installation of WPtouch Pro is currently unlicensed.
th: ปัจจุบันการติดตั้ง WPtouch Pro นี้ไม่มีใบอนุญาต

en: A new version of WPtouch Pro is available. Renew your license to re-enable product updates.
th: WPtouch Pro รุ่นใหม่พร้อมให้ใช้งานแล้ว ต่ออายุใบอนุญาตของคุณเพื่อเปิดใช้อัปเดตผลิตภัณฑ์อีกครั้ง

en: A new version of WPtouch Pro is available. Please activate or purchase a license to enable product updates.
th: WPtouch Pro รุ่นใหม่พร้อมให้ใช้งานแล้ว โปรดเปิดใช้งานหรือซื้อใบอนุญาตเพื่อเปิดใช้อัปเดตผลิตภัณฑ์

en: A new version of WPtouch Pro is available.
th: WPtouch Pro รุ่นใหม่พร้อมให้ใช้งานแล้ว

en: Theme Update Available
th: มีอัปเดทธีมใหม่แล้ว

en: One or more updates are available for your installed themes.
th: มีอัปเดทสำหรับธีมที่คุณติดตั้งไว้มากกว่าหนึ่งรายการขึ้นไป

en: Extension Update Available
th: ส่วนขยายมีให้อัปเดทแล้ว

en: One or more updates are available for your installed extensions.
th: ส่วนขยายที่คุณติดตั้งไว้มีอัปเดทใหม่มากกว่าหนึ่งรายการ

en: WPtouch Pro 3 cannot co-exist with WPtouch 1.x. Disable it first in the WordPress Plugins settings.
th: WPtouch Pro 3 ไม่สามารถใช้คู่กับ WPtouch 1.x ได้ โปรดปิดการใช้งานในการตั้งค่าปลั๊กอินเวิร์ดเพรสก่อน

en: WPtouch Pro 3 cannot co-exist with WPtouch Pro 2.x. Disable it first in the WordPress Plugins settings.
th: WPtouch Pro 3 ไม่สามารถใช้คู่กับ WPtouch 2.x ได้ โปรดปิดการใช้งานในการตั้งค่าปลั๊กอินเวิร์ดเพรสก่อน

en: WPtouch Pro: Theme &amp; Extension Updates Available
th: WPtouch Pro: อัปเดตธีม &amp; ส่วนขยายที่มีให้บริการ

en: One or more updates are available for your installed themes and extensions.
th: มีอัปเดตมากกว่าหนึ่งขึ้นไปสำหรับธีมและส่วนขยายที่ติดตั้งแล้วของคุณ

en: WPtouch Pro: Theme Updates Available
th: WPtouch Pro: อัปเดตธีมที่มีให้บริการ

en: WPtouch Pro: Extension Updates Available
th: WPtouch Pro: อัปเดตส่วนขยายที่มีให้บริการ

en: Unknown error
th: ข้อผิดพลาดที่ไม่ทราบสาเหตุ

en: %sYour customizations to %s have been saved as a new theme and the original reinstalled for your reference.
th: %sการปรับแต่งของคุณที่ %s ได้รับการบันทึกเป็นธีมใหม่แล้ว และติดตั้งของเดิมใหม่เพื่อการอ้างอิงของคุณ

en: WPtouch Pro: Some themes or extensions could not be auto-updated. Please check the WPtouch Pro Themes &amp; Extensions page to manually update them.
th: WPtouch Pro: บางธีมหรือส่วนขยายเพิ่มเติมอาจไม่ได้รับการอัปเดตอัตโนมัติ โปรดดูหน้าธีม &amp; ส่วนขยายของ WPtouch Pro เพื่ออัปเดตด้วยตัวเอง

en: WPtouch Pro: Your themes and extensions have been automatically updated. Thank you for updating WPtouch Pro!
th: WPtouch Pro: ธีมและส่วนขยายเพิ่มเติมของคุณได้รับการอัปเดตอัตโนมัติแล้ว ขอบคุณที่อัปเดต WPtouch Pro!

en: Load More Comments&hellip;
th: โหลดความคิดเห็นเพิ่มเติม&hellip;

en: Comments are closed
th: ปิดรับความคิดเห็นแล้ว

en: Leave a Reply
th: ตอบกลับ

en: Leave a Reply to %s
th: ตอบกลับไปยัง %s

en: You must be %slogged in%s to post a comment.
th: คุณต้อง %sเข้าสู่ระบบ%s เพื่อแสดงความคิดเห็น

en: Logged in as
th: เข้าสู่ระบบในชื่อ

en: Log out
th: ออกจากระบบ

en: Name
th: ชื่อ

en: E-Mail
th: อีเมล

en: Website
th: เว็บไซต์

en: Publish
th: เผยแพร่

en: %d minute
th: %d นาที

en: %d minutes
th: %d นาที

en: %d minute remaining
th: เหลืออีก %d นาที

en: %d minutes remaining
th: เหลืออีก %d นาที

en: Share post
th: แชร์โพสต์

en: Reading Text Size
th: ขนาดอักษรการอ่าน

en: Small
th: เล็ก

en: Medium
th: กลาง

en: Large
th: ใหญ่

en: Text Sample
th: ตัวอย่างข้อความ

en: Collection
th: คอลเลคชัน

en: Posts Tagged
th: ติดแท็กโพสต์

en: Read Next
th: อ่านถัดไป

en: Discuss this post
th: พูดคุยถึงโพสต์นี้

en: View discussion
th: ดูการอภิปราย

en: Show comments when reading posts
th: แสดงความคิดเห็นเมื่ออ่านโพสต์

en: Comment form will not appear for posts with comments turned off.
th: แบบแสดงความคิดเห็นจะไม่ปรากฏในโพสต์ที่ปิดการแสดงความคิดเห็น

en: Use featured image as the header background when viewing single posts
th: ใช้ภาพเด่นเป็นพื้นหลังในส่วนหัวเมื่อดูโพสต์เดี่ยว

en: Drop Caps
th: ตัวอักษรขึ้นต้นขนาดใหญ่

en: Use a drop cap at the start of each blog post.
th: ใช้ตัวอักษรขึ้นต้นขนาดใหญ่ในช่วงต้นของแต่ละบทความในบล็อก

en: Off-canvas menu for Prose
th: เมนู Off-canvas สำหรับ Prose

en: Responsive Images
th: ภาพที่ปรับตามขนาดหน้าจอ

en: Include desktop optimizations for mobile devices
th: รวมถึงการเพิ่มประสิทธิภาพเดสก์ทอปสำหรับอุปกรณ์มือถือ

en: Normally only images on mobile are optimized
th: ปกติจะใช้ได้ดีเฉพาะกับภาพบนมือถือ

en: Performance preference
th: กำหนดค่าการปฏิบัติงาน

en: Optimize for page speed
th: เพิ่มประสิทธิภาพความเร็วของหน้าเว็บ

en: Optimize for quality
th: เพิ่มคุณภาพ

en: Call Us
th: โทรหาเรา

en: Toggle Menu
th: เมนูแบบสลับ

en: Site Menu (Pulldown)
th: เมนูไซต์ (เลื่อนลง)

en: Pull-down menu at top of pages
th: เมนูแบบเลื่อนลงตรงด้านบนของหน้าเว็บ

en: Front Page Menu
th: เมนูหน้าแรก

en: Displayed below front page menu and content
th: แสดงเมนูและเนื้อหาหน้าแรกไว้ด้านล่าง

en: Enable search on blog pages
th: เปิดใช้งานการค้นหาบนหน้าเพจบล็อก

en: Homepage Call Us
th: หน้าหลักโทรหาเรา

en: Phone number
th: หมายเลขโทรศัพท์

en: Enter a phone number and a homepage menu item for 'call us' will be shown.
th: ป้อนหมายเลขโทรศัพท์และรายการเมนูหน้าแรกเพื่อแสดงข้อมูล 'โทรหาเรา'

en: Homepage Location
th: ตำแหน่งหน้าแรก

en: Enter an address and a homepage menu item for 'Our Location' will be shown.
th: ป้อนที่อยู่และรายการเมนูหน้าหลักเพื่อแสดง 'ตำแหน่งของเรา'

en: Front Page Content
th: เนื้อหาหน้าแรก

en: Front page alternate content
th: เนื้อหาอื่นบนหน้าเพจแรก

en: Shows above the front page menu (if enabled), HTML allowed.
th: แสดงเหนือเมนูหน้าเพจแรก (ถ้าเปิดใช้งาน) อนุญาตให้ใช้ HTML ได้

en: Add a light noise effect to the drop-down menu and theme background
th: เพิ่มเอฟเฟคเสียงเบาๆ ที่เมนูแบบเลื่อนลงและพื้นหลังธีม

en: 404 Not Found
th: 404 ไม่พบ

en: The post or page you requested is no longer available.
th: โพสต์หรือหน้าเว็บที่คุณร้องขอไม่สามารถใช้ได้อีก

en: Back to %s
th: ย้อนกลับไปยัง %s

en: &laquo; previous in gallery
th: &laquo; ก่อนหน้านี้ในคลังภาพ

en: next in gallery &raquo;
th: ถัดไปในคลังภาพ &raquo;

en: Back to top
th: กลับขึ้นข้างบน

en: Comment Error
th: ข้อผิดพลาดบนความเห็น

en: Please enter all fields correctly to post a comment.
th: โปรดป้อนข้อมูลให้ถูกต้องครบถ้วนเพื่อโพสต์ความคิดเห็น

en: Go back
th: ย้อนกลับ

en: Your comment is awaiting moderation
th: ความคิดเห็นของคุณกำลังรอการกลั่นกรอง

en: Reply
th: ตอบกลับ

en: mobile
th: มือถือ

en: desktop
th: เดสก์ทอป

en: Service
th: บริการ

en: Choose a service
th: เลือกบริการ

[ctx: Refers to a custom advertising service]
en: Custom
th: กำหนดเอง

en: Publisher ID
th: รหัสผู้เผยแพร่

en: Slot ID
th: รหัสช่อง

en: Code Type
th: ชนิดของรหัส

en: Custom Ads
th: โฆษณาที่กำหนดเอง

en: Mobile advertising script
th: สคริปท์โฆษณาบนโทรศัพท์มือถือ

en: Ad Presentation
th: การนำเสนอโฆษณา

en: Theme location
th: ตำแหน่งธีม

en: In the header
th: ในส่วนหัว

en: Above the page content
th: ด้านบนเนื้อหาหน้าเพจ

en: Below the page content
th: ใต้เนื้อหาหน้าเพจ

en: Active Pages
th: หน้าที่ใช้

en: Blog listings
th: รายชื่อบล็อก

en: Single posts
th: หน้าโพสต์เดี่ยว

en: Static pages
th: หน้าเพจตายตัว

en: Taxonomy
th: การจัดหมวดหมู่

en: Search results
th: ผลการค้นหา

en: Loading
th: กำลังโหลด

en: Theme Preview
th: ภาพตัวอย่างธีม

en: Reload
th: โหลดใหม่

en: Custom Post Support
th: สนับสนุนโพสต์ที่กำหนดเอง

en: Enable custom post-type support
th: เปิดใช้การสนับสนุนการโพสต์แบบกำหนดเอง

en: Custom Post Types
th: ประเภทโพสต์แบบกำหนดเอง

en: Featured Slider
th: สไลด์รายการเด่น

en: Enable featured slider
th: เปิดใช้งานสไลด์รายการเด่น

en: Requires at least 2 entries to contain featured images
th: ต้องมีอย่างน้อย 2 รายการที่มีภาพเด่น

en: Maximum number of posts
th: จำนวนโพสต์สูงสุด

en: 3 posts
th: 3 โพสต์

en: 5 posts
th: 5 โพสต์

en: 10 posts
th: 10 โพสต์

en: Automatically slide
th: เลื่อนอัตโนมัติ

en: Continuously slide
th: สไลด์ต่อเนื่อง

en: Grayscale images (CSS 3 effect)
th: ภาพขาวดำ (CSS 3 เอฟเฟค)

en: Featured slider images will be in grayscale for devices that support CSS filters.
th: ภาพในสไลด์รายการเด่นจะเป็นภาพขาวดำสำหรับอุปกรณ์ที่สนับสนุนตัวกรอง CSS

en: Featured slider posts also show in listings
th: โพสต์เลื่อนเด่นจะยังแสดงไว้ในรายการด้วย

en: Slide transition speed
th: ความเร็วในการเปลี่ยนสไลด์

en: Slow
th: ช้า

en: Normal
th: ปกติ

en: Fast
th: เร็ว

en: Show latest posts
th: แสดงโพสต์ล่าสุด

en: Show posts from a specific tag
th: แสดงโพสต์จากแท็กเฉพาะ

en: Show posts from a specific category
th: แสดงโพสต์จากหมวดหมู่เฉพาะ

en: Show posts from a specific post type
th: แสดงโพสต์จากประเภทโพสต์ที่ระบุ

en: Show only specific posts or pages
th: แสดงเฉพาะโพสต์หรือหน้าเพจที่ระบุเท่านั้น

en: Only this tag
th: เฉพาะแท็กนี้

en: Enter the tag/category slug name
th: ใส่ชื่อ slug แท็ก/หมวดหมู่

en: Only this category
th: เฉพาะหมวดหมู่นี้

en: Only this post type
th: เฉพาะโพสต์ประเภทนี้เท่านั้น

en: Comma-separated list of post/page IDs
th: รายชื่อรหัสโพสต์/หน้าเว็บที่คั่นด้วยจุลภาค

en: Browser Fonts
th: ฟอนท์เบราว์เซอร์

en: Typography
th: การพิมพ์

en: Font style
th: สไตล์แบบอักษร

en: Choose a Google font pairing designed for this theme, or default browser fonts.
th: เลือกจับคู่ตัวอักษร Google ที่ออกแบบไว้สำหรับธีมนี้หรือแบบอักษรเบราว์เซอร์เริ่มต้น

en: Remember Me
th: จดจำฉัน

en: Log In
th: เข้าสู่ระบบ

en: Lost password?
th: ลืมรหัสผ่าน?

en: Account Username
th: ชื่อผู้ใช้บัญชี

en: Account Password
th: รหัสผ่านบัญชี

en: Login Form
th: การเข้าสู่ระบบ

en: Use fly-in login form
th: ใช้ฟอร์มลอยเข้าสู่ระบบ

en: Will add login links and allow mobile visitors to login to your website from mobile devices
th: จะเพิ่มลิงค์เข้าสู่ระบบ และให้ผู้เข้าชมบนมือถือเข้าสู่เว็บไซต์ของคุณได้จากโทรศัพท์มือถือ

en: Show "Sign-up" and "Lost Password?" links
th: แสดงลิงค์ "ลงทะเบียน" และ "ลืมรหัสผ่าน?"

en: Video Handling
th: การจัดการวิดีโอ

en: CSS only (HTML5 videos)
th: เฉพาะ CSS (วิดีโอ HTML5)

en: FitVids Method
th: วิธี FitVids

en: Fluid-Width Method
th: วิธี Fluid-Width

en: Related Posts
th: โพสต์ที่เกี่ยวข้อง

en: Enable display of related content on single posts
th: เปิดใช้การแสดงผลเนื้อหาที่เกี่ยวข้องบนโพสต์เดี่ยว

en: Ignore tags when identifying related posts
th: ละเว้นแท็กเมื่อระบุโพสต์ที่เกี่ยวข้อง

en: Maximum number of related posts to show
th: จำนวนสูงสุดโพสต์ของที่เกี่ยวข้องสูงสุดที่จะแสดง

en: Share
th: แบ่งปัน

en: Tweet
th: ทวีต

en: Mail
th: จดหมาย

en: Sharing
th: การแบ่งปัน

en: Show sharing links
th: แสดงลิงก์ที่จะแบ่งปัน

en: Will show Facebook, Twitter, Google+ and Email buttons on single posts.
th: จะแสดงปุ่ม Facebook, Twitter, Google+ และอีเมลบนโพสต์เดี่ยว

en: Show sharing links on pages
th: แสดงการแชร์ลิงค์บนหน้าเว็บ

en: Will show Facebook, Twitter, Google+ and Email buttons on pages as well as single posts.
th: จะแสดงปุ่ม Facebook, Twitter, Google+ และอีเมลบนหน้าเว็บต่างๆ ตลอดจนหน้าโพสต์เดี่ยว

en: Sharing links location
th: ตำแหน่งลิงก์ที่แบ่งปัน

en: Above post content
th: ด้านบนเนื้อหาโพสต์

en: Below post content
th: เนื้อหาโพสต์ด้านล่าง

en: Color scheme
th: โทนสี

en: Theme colors
th: สีธีม

en: Social network colors
th: สีเครือข่ายสังคม

en: Footer Social Links
th: ลิงก์สังคมออนไลน์ท้ายหน้า

en: Full URL to your Facebook page
th: URL แบบเต็มของหน้า Facebook ของคุณ

en: Full URL to your Twitter profile
th: URL แบบเต็มของโปรไฟล์ Twitter ของคุณ

en: Full URL to your Google+ profile
th: URL แบบเต็มของ Google+ ของคุณ

en: Full URL to your Instagram profile
th: ให้ URL แบบเต็มลงบนโปรไฟล์ Instagram ของคุณ

en: Full URL to your Tumblr profile
th: ให้ URL แบบเต็มลงบนโปรไฟล์ Tumblr ของคุณ

en: Full URL to your Pinterest page
th: URL แบบเต็มของหน้า Pinterest ของคุณ

en: Full URL to your Vimeo page
th: URL แบบเต็มของหน้า Vimeo ของคุณ

en: Full URL to your %s profile
th: URL เต็มไปยังโปรไฟล์ %s ของคุณ

en: Full URL to your LinkedIn profile
th: URL แบบเต็มของโปรไฟล์ LinkedIn ของคุณ

en: Full URL to your Yelp profile
th: URL แบบเต็มไปยังโปรไฟล์ Yelp ของคุณ

en: E-Mail address
th: ที่อยู่อีเมล

en: Full URL to your RSS feed
th: URL แบบเต็มของฟีด RSS ของคุณ

en: %d by %d pixels (PNG)
th: %d คูณ %d พิกเซล (PNG)

en: Disabled
th: ปิดการใช้งานแล้ว

en: Twitter account to use for Tweet display
th: บัญชี Twitter ที่ใช้แสดงผลทวิต

en: Enable iOS Web-App Mode
th: เปิดใช้โหมด iOS Web-App

en: Enable persistence
th: เปิดใช้งานอยู่

en: Loads the last visited URL for visitors on open.
th: โหลด URL ที่เยี่ยมชมล่าสุดของผู้เยี่ยมชมที่เปิดใช้แอป

en: URLs to ignore in Web-App Mode
th: URLs ที่ละเว้นในโหมดเว็บแอป

en: Notice Message
th: ข้อความแจ้งเตือน

en: Show a notice message for iPhone, iPod touch & iPad visitors about my Web-App
th: แสดงข้อความแจ้งเตือนสำหรับผู้เข้าชมจาก iPhone, iPod touch และ iPad เกี่ยวกับเว็บแอปของฉัน

en: WPtouch shows a notice bubble on 1st visit letting users know about your Web-App enabled website on iOS devices.
th: WPtouch จะแสดงกรอบข้อความแจ้งเตือน ให้ผู้ใช้ที่เยี่ยมชมครั้งแรกได้ทราบเกี่ยวกับเว็บไซต์ที่เปิดใช้งานเว็บแอปของคุณบนอุปกรณ์ iOS

en: Notice message contents
th: เนื้อหาข้อความแจ้งเตือน

en: [icon] is used to display the appropriate bookmark icon for your device. Do not remove it from your message.
th: [icon] ใช้เพื่อแสดงไอคอนบุ๊คมาร์คที่เหมาะสมให้กับอุปกรณ์ของคุณ โปรดอย่าลบออกจากข้อความ

en: the notice message will be shown again for visitors
th: ข้อความแจ้งเตือนจะถูกแสดงให้ผู้เข้าชมได้เห็นอีกครั้ง

en: 1 day until
th: 1 วันก่อนที่

en: 7 days until
th: 7 วันก่อนที่

en: 1 month until
th: 1 เดือนก่อน

en: Every time
th: ทุกครั้ง

en: iPhone Startup Screen
th: หน้าจอเริ่มต้นบน iPhone

en: Retina iPhone Startup Screen
th: หน้าจอเริ่มต้นบน iPhone จอเรติน่า

en: iPhone 5 Startup Screen
th: หน้าจอเริ่มต้น iPhone 5

en: iPhone 6 Startup Screen
th: หน้าจอเริ่มต้น iPhone 6

en: iPhone 6+ Startup Screen
th: หน้าจอเริ่มต้น iPhone 6+

en: iPad Mini and iPad Startup Screens
th: หน้าจอเริ่มต้นของ iPad Mini และ iPad

en: Retina iPad Startup Screens
th: หน้าจอเริ่มต้นบน iPad จอเรติน่า

en: Media Handling
th: การจัดการสื่อ

en: Web-App Mode
th: โหมดเว็บแอป

en: Bookmark Icons
th: ไอคอนบุ๊คมาร์ก

en: Advertising
th: การโฆษณา

en: Custom Content
th: เนื้อหาที่กำหนดเอง

en: Language:
th: ภาษา:

en: Install this Web-App on your home screen: tap [icon] then "Add to Home Screen"
th: ติดตั้งเว็บแอปนี้บนหน้าจอหลักของคุณ: แตะ [icon] แล้ว "เพิ่มไปยังหน้าจอหลัก"

en: Number of posts in post listings
th: จำนวนโพสต์ในรายการโพสต์

en: Overrides the WordPress Reading settings for "Blog pages show at most"
th: แทนที่การตั้งค่าการอ่านเวิร์ดเพรสสำหรับ "หน้าบล็อกที่แสดงมากที่สุด"

en: Excluded categories
th: หมวดหมู่ที่ถูกยกเว้น

en: Comma separated by category name
th: จุลภาคคั่นตามชื่อของหมวดหมู่

en: Excluded tags
th: แท็กที่ถูกเว้น

en: Comma separated by tag name
th: จุลภาคคั่นตามชื่อแท็ก

en: Allow nested comment replies from mobile visitors
th: อนุญาตให้ตอบกลับความคิดเห็นที่มาซ้อนกันจากผู้เข้าชมมือถือ

en: Will show a Reply link after each comment
th: จะแสดงลิงค์ตอบกลับท้ายความคิดเห็น

en: Blog
th: บล๊อก

en: Show comments on pages
th: แสดงความคิดเห็นบนหน้าเพจ

en: Overrides the WordPress settings for showing comments on pages.
th: แทนที่การตั้งค่าเวิร์ดเพรสสำหรับการแสดงความคิดเห็นบนหน้าเพจ

en: Pages
th: หน้า

en: Icon Title
th: ชื่อไอคอน

en: Icon title
th: ชื่อไอคอน

en: When visitors bookmark your website, this will be the title shown.
th: เมื่อมีผู้เข้าชมบุ๊คมาร์คเว็บไซต์ของคุณ นี่จะเป็นชื่อที่ปรากฏ

en: Android
th: แอนดรอยด์

en: iPhone & iPod touch
th: iPhone และ iPod touch

en: Theme Colors
th: สีธีม

en: (Scaled by themes to fit logo areas as needed)
th: (สเกลตามธีมที่เข้ากับพื้นที่โลโก้ที่ต้องการ)

en: Site Logo
th: โลโก้ของไซต์

en: Smart App Banner
th: แบนเนอร์สมาร์ทแอป

en: Enter your app's %sApp Store ID%s
th: ป้อน %sApp Store ID%s ของแอปคุณ

en: Your app's unique identifier. Find your ID from the iTunes Link Maker: Search for your app. In the link it provides, your app ID is the nine-digit number in between id and ?mt. For example Angry Birds's ID is 343200656.
th: รหัสเฉพาะของแอปคุณ ค้นหา ID ของคุณจาก iTunes Link Maker: ค้นหาแอปของคุณ ในลิงก์จะมี ID แอปของคุณเป็นเลขเก้าหลักที่อยู่ระหว่าง id และ ?mt ตัวอย่างเช่น ID ของเกม Angry Birds คือ 343200656

en: Theme Footer
th: ส่วนท้ายของธีม

en: Custom footer content (HTML is allowed)
th: เนื้อหาตอนท้ายที่กำหนดเอง (อนุญาตให้ใช้ HTML)

en: You can add custom footer content that will be displayed below the switch link.
th: คุณสามารถเพิ่มเนื้อหาส่วนท้ายที่กำหนดเองได้ โดยจะแสดงไว้ใต้สวิตช์ลิงก์ด้านล่าง

en: search results for '%s'
th: ผลการค้นหาของ '%s'

en: %sCategories &rsaquo;%s %s
th: %sหมวดหมู่ &rsaquo;%s %s

en: Tags &rsaquo; %s
th: แท็ก &rsaquo; %s

en: Archives &rsaquo; %s
th: คลังเอกสาร &rsaquo; %s

en: Load more from this category
th: โหลดเพิ่มจากหมวดหมู่นี้

en: Load more tagged like this
th: โหลดทีติดแท็กแบบนี้เพิ่ม

en: Load more from this day
th: โหลดเพิ่มจากวันนี้

en: Load more from this month
th: โหลดเพิ่มจากเดือนนี้

en: Load more from this year
th: โหลดเพิ่มจากปีนี้

en: Load more in this section
th: โหลดเพิ่มจากส่วนนี้

en: Load more entries
th: โหลดรายการเพิ่มเติม

en: Post
th: โพสต์

note: Description of the plugin/theme
en: The easy way to create great mobile experiences with your WordPress website.
th: หนทางที่ง่ายดายในการสร้างประสบการณ์ที่ดีกับเว็บไซต์ WordPress ของคุณบนมือถือ
